Hướng Dẫn Chương trình đổi ảnh AVATAR cho thành viên Diễn Đàn Tuy Hòa Phú Yên

Thảo luận trong 'Ý Kiến Thành Viên' bắt đầu bởi Ái Linh, 16/4/15.

1. Ái Linh

Ái Linh Biên Tập Viên

Tuy Hòa Plus - Chương trình đổi ảnh AVATAR cho thành viên Diễn Đàn Tuy Hòa Phú Yên
    Tương tự như Chương trình đổi tên đăng nhập/hiển thị cho thành viên Diễn Đàn Tuy Hòa Phú Yên, nhận thấy rất nhiều bạn lúc tạo tài khoản không có AVATAR và hỏi cách cài đặt AVATAR nên hôm nay mình làm thêm chương trình đổi AVATAR cho các bạn.

Trước hết mình xin giải thích trước:
    Diễn đàn có chức năng tự động đồng bộ AVATAR của các bạn khi các bạn đăng ký nhanh bằng mạng xã hội Facebook, Gmail, Twitter. Nên bạn chỉ cần chọn "LOGIN WITH..." bằng 01 trong những tài khoản mạng xã hội trên là được (thường thì Login with Facebook chắc chắn sẽ có AVATAR còn GMAIL hoặc TWITTER thì hên xui).
    Nếu các bạn đã lỡ chọn ĐĂNG KÝ tài khoản theo cách thông thường thì các bạn chỉ cần thoát tài khoản ra và chọn "LOGIN WITH FACEBOOK" sau đó điền đúng "TÊN ĐĂNG NHẬP" (tên tài khoản của bạn) là được => AVATAR từ FACEBOOK sẽ được chuyển sang diễn đàn TUYHOAPLUS cho bạn. :=D Đây là cách hiệu quả nhất Yes~~

Hoặc nếu các bạn đã lỡ đăng nhập rồi làm theo cách sau (cách này không hiệu quả bằng):
    1. Các bạn chỉ cần CLICK vào nick của mình rồi chọn EXTERNAL ACCOUNT
    2. Sau đó các bạn chọn tích hợp với 01 tài khoản Mạng Xã Hội của các bạn như FACEBOOK, GMAIL, TWITTER (Thường thì FB là hiệu quả nhất)
    Thế là xong.

Nếu bạn nào không làm được thì vui lòng comment ảnh avatar mới của mình tại đây để mình đổi lại hộ chi. Ví dụ như thế này:

"Đây là avatar thật của mình. Nhờ Ban Quản Trị cài đặt giúp mình. Cảm ơn BQT Diễn Đàn TUY HÒA, PHÚ YÊN!"

Mình chỉ đồng ý đổi hộ cho các tài khoản đạt yêu cầu sau:
    1. Đã bổ sung đầy đủ thông tin cá nhân. (Không biết thì xem hướng dẫn ở đây: Hướng dẫn sử dụng các chức năng tại Diễn Đàn Tuy Hòa Phú Yên).
    2. Không đổi đi đổi lại nhiều lần.
    3. Avatar mới yêu cầu phải là ảnh thật của cửa hàng, doanh nghiệp, hoặc ảnh thật của bản thân : Đã mất công đổi lại mình không muốn lại đổi mấy cái ảnh vớ vẫn nữa. Có 1 sự thật mà ai cũng biết là ảnh thật dễ được người khác tin tưởng & yêu mếm hơn rất nhiều. Còn đối với các bạn kinh doanh, ảnh cửa hàng là lựa chọn tốt nhất để tăng xếp hạng google (có thể tăng tới 150%).

Last edited by a moderator: 25/9/16
  2. hoangmai2004

hoangmai2004 Chuẩn Úy

Xin đổi giúp
    Thanks!

Tuy Hòa Plus thích bài này.
  3. Tuy Hòa Plus

Tuy Hòa Plus Tình Nguyện Viên Thành viên BQT

@hoangmai2004 của bác xong rồi nhé... cần gì bác cứ nói nhé :)

hoangmai2004 thích bài này.
  4. hoangmai2004

hoangmai2004 Chuẩn Úy

Thanks !

CLICK ỦNG HỘ PHÚ YÊN